Serikali Kupanda Miti Bilioni 1 Mlima Kilimanjaro

Serikali imeandaa programu mbalimbali za kutunza mazingira ikiwa ni pamoja na kupanda miti zaidi ya bilioni moja katika eneo la Mlima Kilimanjaro ili kukabiliana na matatizo ya mabadiliko ya tabia nchi. Akijibu swali leo Bungeni jijini Dodoma, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano na Mazingira, Mussa Zungu alisema,“Programu ya kwanza ni kupanda […]

Serikali imeandaa programu mbalimbali za kutunza mazingira ikiwa ni pamoja na kupanda miti
zaidi ya bilioni moja katika eneo la Mlima Kilimanjaro ili kukabiliana na matatizo ya mabadiliko
ya tabia nchi.
Akijibu swali leo Bungeni jijini Dodoma, Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano
na Mazingira, Mussa Zungu alisema,“Programu ya kwanza ni kupanda miti zaidi ya bilioni moja
katika eneo la Mlima Kilimanjaro ili kulinda barafu iliyopo katika nchi yetu, pamoja na kuanza
mkakati wa kuomba fedha zilizopo katika Mfuko mpya ulioanzishwa na nchi ya Ufaransa, wa
dola za kimarekani bilioni 100, ulioanzishwa kwa lengo la kuboresha mazingira katika nchi
zenye uhitaji, ikiwemo Tanzania”.
Aidha, Waziri Zungu aliongeza kuwa mkakati huo wa kupanda miti na kuitunza hivi sasa
unaandaliwa katika wilaya zote nchini, na miti itakayopandwa katika kila wilaya itakuwa ya aina
maalumu ili kuendana na mazingira yaliyopo katika wilaya husika.
“Nchi yetu imebarikiwa kuwa na asilimia 39.9 ya misitu, misitu hii inapotea, kuanzia mwaka
1990 hadi mwaka 2010 tumeshapoteza takribani ekari milioni 8 ya misitu, na hii ni hatari
kubwa sana kwa watanzania, tuhakikishe tunaacha kukata miti, tutumie miti kama fursa ya
kibiashara, badala ya kuikata tuweke mazao ya nyuki”, amesisitiza Waziri Zungu.

You may also like

0 comments

Online Shopping in BangladeshCheap Hotels in Bangladesh